கோடைக்கு ஏற்ற ஆரோக்கிய பானங்கள் தயரிப்பது எப்படி?

1. கிர்ணி ஜூஸ்:

தேவையானவை:

 • கிர்ணிப்பழம் – 1,
 • பால் – 500 மில்லி,
 • சர்க்கரை – 100 கிராம்.

செய்முறை: கிர்ணிப் பழத்தை தோல் சீவி சிறு துண்டுகளாக நறுக்கிக் கொள்ளவும். சர்க்கரை சேர்த்து மிக்ஸியில் அரைக்கவும். காய்ச்சி, ஆற வைத்த பாலை சேர்த்துக் கலக்கவும். பரிமாறும் முன் ஐஸ் க்யூப் சேர்த்துப் பரிமாறலாம். குறிப்பு: கிர்ணிப் பழத் துண்டுகளுடன் வெல்லம் சேர்த்தும் சாப்பிடலாம். உடல் சூட்டைத் தணிக்கும்.

2. மாதுளை ஜூஸ்

தேவையானவை:

 • மாதுளம் பழம் – 1,
 • சர்க்கரை – 100 கிராம்,
 • தேன் – 2 டீஸ்பூன்,
 • பால் – ஒரு கப்.

செய்முறை: மாதுளம் பழத்தை தோல் உரித்து, மிக்ஸியில் அரைத்து வடிகட்டவும். சர்க்கரை, தேன் சேர்த்து நன்கு கலக்கவும். பரிமாறுவதற்கு முன், காய்ச்சி ஆற வைத்த பால், ஐஸ் க்யூப் சேர்த்துக் கலந்து பரிமாறவும். பால் விரும்பாதவர்கள் அதைச் சேர்க்காமலும் பருகலாம். குறிப்பு: இந்த ஜூஸில் இரும்புச் சத்து, விட்டமின் சத்து அதிகம். தயாரித்த உடனேயே சாப்பிடுவது சிறந்தது. பித்தத்தைக் குறைக்கும்.

3. ஜிஞ்சர் மோர்

தேவையானவை:

 • மோர் – 500 மில்லி,
 • பச்சை மிளகாய் – 1,
 • இஞ்சி – சிறு துண்டு,
 • கறிவேப்பிலை – சிறிதளவு,
 • கொத்தமல்லி – சிறிதளவு,
 • பெருங்காயத்தூள் – ஒரு சிட்டிகை,
 • உப்பு – தேவையான அளவு.

செய்முறை: இஞ்சி, கறிவேப்பிலை, பச்சை மிளகாயை மிக்ஸியில் நைஸாக அரைத்துக் கொள்ளவும். மோருடன் அரைத்த விழுது, உப்பு, பெருங்காயத்தூள் சேர்த்து, பொடியாக நறுக்கிய கொத்துமல்லியைப் போட்டுக் கலந்து பரிமாறவும். விருப்பப்பட்டால் ஐஸ் க்யூப் சேர்த்துக் கொள்ளலாம். குறிப்பு: இதில் சேர்க்கப் பட்டிருக்கும் கறிவேப்பிலை, இஞ்சி ஆகியவை வியர்வையினால் வீணாகும் சத்துக்களை சமன்படுத்தும். அதிக செலவு இல்லாத பட்ஜெட் ட்ரிங்!

அனைவருக்கும் பகிருங்கள். மேலும் பல பயனுள்ள கீழே…